13. janúar 2023

Búgreinaþing Nautgripabænda 2023 - Allt sem þú þarft að vita!

Búgreinaþing Nautgripabænda 2023 - Allt sem þú þarft að vita!

 

Búgreinaþing búgreinadeildar Nautgripabænda BÍ árið 2023 verður haldið dagana 22. og 23. febrúar, nk.
Þingið verður haldið á Berjaya Reykjavík Natura Hotel, Nauthólsvegi 52.

 

Búgreinaþing sitja með fullum réttindum þeir fulltrúar sem hafa verið kosnir af félagsmönnum deildarinnar, stunda nautgriparækt og eru fullgildir meðlimir í Bændasamtökum Íslands. Fullgildir meðlimir Bændasamtakanna eru þeir einstaklingar og lögaðilar sem skráðir eru í samtökin, skráðu veltu síns búrekstrar og skulduðu ekki gjaldfallin félagsgjöld um nýliðin áramót þar sem félagatal miðast við 31. desember ár hvert.

 

Haldinn var upplýsingafundur föstudaginn 13. janúar fyrir félagsmenn þar sem farið var yfir fyrirkomulag kosninganna, þingsins sjálfs og innsendingu tillaga. Glærur fundarins má finna á félagssvæði Bændatorgsins. 

  

Framboð og kosning fulltrúa

Samkvæmt samþykktum Nautgripabænda skal kjósa fulltrúa inn á þingið eftir þrettán kjördeildum. 

Skiptingu fulltrúa milli kjördeilda má finna hér að neðan:

Kjördeild

Fjöldi félagsmanna

Fjöldi aðalfundarfulltrúa

1.     Mjólkursamlag Kjalarnesþings

38

2

2.     Kúabændafélagið Baula á Vesturlandi

84

3

3.     Félag Nautgripabænda við Breiðafjörð

33

2

4.     Félag kúabænda í Ísafjarðarsýslu

16

1

5.     Nautgriparæktarfélag Vestur Húnavatnssýslu

46

2

6.     Félag kúabænda í Austur Húnavatnssýslu

50

2

7.     Félag kúabænda í Skagafirði

98

3

8.     Félag eyfirskra kúabænda

126

4

9.     Félag þingeyskra kúabænda

80

3

10.  Nautgriparæktarfélag Vopnafjarðar

7

1

11.  Félag nautgripabænda á Héraði og Fjörðum

39

2

12.  Nautgriparæktarfélag Austur-Skaftafellssýslu

14

1

13.  Félag kúabænda á Suðurlandi

309

10

Alls

940

36

Kosning fulltrúa fór fram 24 - 26. janúar. 

Niðurstöður kosninga má finna hér að neðan: 

Svæði

Nafn

Sæti

5010. Mjólkursamlags Kjalarnesþings

Ólöf Ósk Guðmundsdóttir

Miðdal

Aðalmaður 1

5010. Mjólkursamlags Kjalarnesþings

Finnur Pétursson

Káranesi

Aðalmaður 2

5010. Mjólkursamlags Kjalarnesþings

Jón Þór Marinósson

Hvítanes

Varamaður 1

5010. Mjólkursamlags Kjalarnesþings

Ásthildur Skjaldardóttir

Bakka

Varamaður 2

5020. Kúabændafélagið Baula á Vesturlandi

Helgi Már Ólafsson

Þverholtum

Aðalmaður 1

5020. Kúabændafélagið Baula á Vesturlandi

Egill Gunnarsson

Hvanneyrarbúinu ehf

Aðalmaður 2

5020. Kúabændafélagið Baula á Vesturlandi

Kristján Ágúst Magnússon

Snorrastöðum

Aðalmaður 3

5020. Kúabændafélagið Baula á Vesturlandi

Jón Gíslason

Lundi

Varamaður 1

5020. Kúabændafélagið Baula á Vesturlandi

Kristján þórðarson

Ölkeldubúið ehf

Varamaður 2

5020. Kúabændafélagið Baula á Vesturlandi

Laufey Bjarnadóttir

Stakkhamri

Varamaður 3

5030. Félag nautgripabænda við Breiðafjörð

Sigrún Hanna Sigurðardóttir

Lyngbrekku 2

Aðalmaður 1

5030. Félag nautgripabænda við Breiðafjörð

Þorgrímur Einar Guðbjartsson

Erpsstaðir

Aðalmaður 2

5030. Félag nautgripabænda við Breiðafjörð

Jón Egill Jóhannsson

Skerðingsstöðum

Varamaður 1

5030. Félag nautgripabænda við Breiðafjörð

Skúli Hreinn Guðbjörnsson

Miðskógi

Varamaður 2

5040. Félag kúabænda í Ísafjarðarsýslu

Árni Brynjólfsson

Vöðlum

Aðalmaður 1

5040. Félag kúabænda í Ísafjarðarsýslu

ENGINN VARAMAÐUR

5050. Nautgriparæktarfélag V-Húnavatnssýslu

Karl Guðmundsson

Mýrum 3

Aðalmaður 1

5050. Nautgriparæktarfélag V-Húnavatnssýslu

Guðrún Eik Skúladóttir

Tannstaðabakka

Aðalmaður 2

5050. Nautgriparæktarfélag V-Húnavatnssýslu

Sigurður Kjartansson

Hlaðhamri

Varamaður 1

5050. Nautgriparæktarfélag V-Húnavatnssýslu

Gísli Grétar Magnússon

Staðarbakka

Varamaður 2

5060. Nautgriparæktarfélag A-Húnavatnssýslu

Ingibjörg Sigurðardóttir

Auðólfsstöðum

Aðalmaður 1

5060. Nautgriparæktarfélag A-Húnavatnssýslu

Ingvar Björnsson

Hólabaki

Aðalmaður 2

5060. Nautgriparæktarfélag A-Húnavatnssýslu

Óskar Ólafsson

Steiná

Varamaður 1

5060. Nautgriparæktarfélag A-Húnavatnssýslu

Sigurður Magnússon

Hnjúki

Varamaður 2

5070. Félag kúabænda í Skagafirði

Guðrún Kristín Eiríksdóttir

Sólheimum

Aðalmaður 1

5070. Félag kúabænda í Skagafirði

Atli Már Traustason

Hofdölum

Aðalmaður 2

5070. Félag kúabænda í Skagafirði

Dagur Torfason

Reykjum

Aðalmaður 3

5070. Félag kúabænda í Skagafirði

Bessi Freyr Vésteinsson

Hofsstaðaseli

Varamaður 1

5070. Félag kúabænda í Skagafirði

Davíð Logi Jónsson

Egg

Varamaður 2

5070. Félag kúabænda í Skagafirði

Ingi Björn Árnason

Marbæli

Varamaður 3

5080. Félag eyfirskra kúabænda

Elín Margrét Stefánsdóttir

Fellshlíð

Aðalmaður 1

5080. Félag eyfirskra kúabænda

Guðmundur Sigurbjörn Óskarsson

Hríshóli II

Aðalmaður 2

5080. Félag eyfirskra kúabænda

Vaka Sigurðardóttir

Dagverðareyri

Aðalmaður 3

5080. Félag eyfirskra kúabænda

Hákon Bjarki Harðarson

Svertingsstöðum 2

Aðalmaður 4

5080. Félag eyfirskra kúabænda

Rúnar Þór Ragnarsson

Steinsstöðum 2

Varamaður 1

5080. Félag eyfirskra kúabænda

Þórólfur Ómar Óskarsson

Grænuhlíð

Varamaður 2

5080. Félag eyfirskra kúabænda

Aðalsteinn Hallgrímsson

Garði

Varamaður 3

5080. Félag eyfirskra kúabænda

Aðalsteinn Heiðmann Hreinsson

Auðnum

Varamaður 4

5090. Félag þingeyskra kúabænda

Sif Jónsdóttir

Laxamýri

Aðalmaður 1

5090. Félag þingeyskra kúabænda

Viðar Njáll Hákonarson

Árbót/Höfðabrekku 21

Aðalmaður 2

5090. Félag þingeyskra kúabænda

Snæþór Haukur Sveinbjörnsson

Búvöllum

Aðalmaður 3

5090. Félag þingeyskra kúabænda

Ingibjörg Björnsdóttir

Skútustöðum

Varamaður 1

5090. Félag þingeyskra kúabænda

Jóna Björg Hlöðversdóttir

Björgum

Varamaður 2

5090. Félag þingeyskra kúabænda

Hallgrímur Guðmundsson

Grímshúsum

Varamaður 3

5100. Félag nautgripabænda á Héraði og Fjörðum

Sigbjörn Þór Birgisson

Egilsstöðum

Aðalmaður 1

5100. Félag nautgripabænda á Héraði og Fjörðum

Jón Elvar Gunnarsson

Breiðavaði

Aðalmaður 2

5100. Félag nautgripabænda á Héraði og Fjörðum

ENGINN VARAMAÐUR

5110. Nautgriparæktarfélag Vopnafjarðar

Gauti Halldórsson

Engihlíð

Aðalmaður 1

5110. Nautgriparæktarfélag Vopnafjarðar

ENGINN VARAMAÐUR

5120. Nautgriparæktarfélag A-Skaftafellssýslu

Erla Rún Guðmundsdóttir

Viðborðsseli

Aðalmaður 1

5120. Nautgriparæktarfélag A-Skaftafellssýslu

ENGINN VARAMAÐUR

5130. Félag kúabænda á Suðurlandi

Magnús Örn Sigurjónsson

Eystri Pétursey

Aðalmaður 1

5130. Félag kúabænda á Suðurlandi

Reynir Þór Jónsson

Hurðarbaki

Aðalmaður 2

5130. Félag kúabænda á Suðurlandi

Rafn Bergsson

Hólmahjáleigu

Aðalmaður 3

5130. Félag kúabænda á Suðurlandi

Aðalbjörg Rún Ásgeirsdóttir

Stóru-Mörk 3

Aðalmaður 4

5130. Félag kúabænda á Suðurlandi

Þorsteinn Logi Einarsson

Egilsstaðakoti 3

Aðalmaður 5

5130. Félag kúabænda á Suðurlandi

Bóel Anna Þórisdóttir

Móeiðarhvoli

Aðalmaður 6

5130. Félag kúabænda á Suðurlandi

Samúel Unnsteinn Eyjólfsson

Bryðjuholti

Aðalmaður 7

5130. Félag kúabænda á Suðurlandi

Þórir Már Ólafsson

Bollakoti

Aðalmaður 8

5130. Félag kúabænda á Suðurlandi

Jón Örn Ólafsson

Nýjabæ

Aðalmaður 9

5130. Félag kúabænda á Suðurlandi

Pétur Benedikt Guðmundsson

Hvammi

Aðalmaður 10

5130. Félag kúabænda á Suðurlandi

Páll Jóhannsson

Núpstúni

Varamaður 1

5130. Félag kúabænda á Suðurlandi

Ragnhildur Sævarsdóttir

Hjálmsstöðum 1

Varamaður 2

5130. Félag kúabænda á Suðurlandi

Jón Vilmundarson

Skeiðháholti 1

Varamaður 3

5130. Félag kúabænda á Suðurlandi

Berglind Hilmarsdóttir

Núpi 3

Varamaður 4

5130. Félag kúabænda á Suðurlandi

Ingvar Hersir Sveinsson

Reykjahlíð

Varamaður 5

5130. Félag kúabænda á Suðurlandi

Jóhann Jensson

Fit

Varamaður 6

5130. Félag kúabænda á Suðurlandi

Ragnar Finnur

Litla Ármóti

Varamaður 7

5130. Félag kúabænda á Suðurlandi

Hrafnhildur Baldursdóttir

Litla Ármót

Varamaður 8

5130. Félag kúabænda á Suðurlandi

Sigríður Jónsdóttir

Fossi

Varamaður 9

5130. Félag kúabænda á Suðurlandi

Stefán Geirsson

Gerðum

Varamaður 10

  

Innsending tillaga 

Stjórn Nautgripabænda kallar jafnframt eftir málum til afgreiðslu á Búgreinaþingi. Allir fullgildir félagsmenn BÍ innan búgreinadeildar nautgripabænda geta sent inn tillögur á þingið en til að senda inn tillögu, vinsamlegast notið hlekkinn hér að neðan. Tillögur skulu berast eigi síðar en 23:59 þann 7. febrúar. Hvetjum við þó bændur til að senda tillögurnar fyrr hafi þeir tök á, til að hægt sé að vinna þær betur áður en þær afhendast fulltrúum. 

Smelltu hér til að senda inn tillögu á Búgreinaþingi 

 

Búnaðarþing 

Að lokum kallar stjórn Nautgripabænda eftir framboðum þeirra sem hafa áhuga á að sitja Búnaðarþingi sem fulltrúar deildarinnar. Allir fullgildir félagsmenn í búgreinadeild Nautgripabænda BÍ hafa rétt til framboðs inn á Búnaðarþingið fyrir deildina. Búnaðarþing verður haldið dagana 30. og 31. mars 2023 í Reykjavík og hafa fulltrúar kosnir inn á þingið einir atkvæðisrétt á þinginu. Búnaðarþingsfulltrúar Nautgripabænda eru kosnir á Búgreinaþinginu (23. febrúar) en óskum við eftir framboðum samhliða framboði fulltrúa inn á Búgreinaþing til að einfalda framkvæmd kosninga á Búgreinaþinginu. 

Smelltu hér til að bjóða þig fram sem fulltrúa Nautgripabænda á Búnaðarþing (lok mars)